HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA

5/5/2022.
TANGAZO

TANGAZO LA ZABUNI YA WAKALA WA UKUSANYAJI WA USHURU

WA MAPATO HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA

Halmashauri ya Wilaya ya Muheza inawatangazia
wafanyabiashara/makampuni/ushirika/vikundi kuwa inahitaji kupata
wazabuni wenye uwezo wa kukusanya mapato kwa niaba ya Halmashauri
kwa mwaka wa fedha 2022/2023

Zabuni zinazotangazwa ni kama ifuatavyo ;

ZABUNI NAMBA JINA LA ZABUNI

LGA/132/2021/2022/NC/24 Uwakala Wa Kukusanya Ushuru Wa

mazao ya nafaka, matunda viungo,
katani na mengineyo isipokuwa mazao
ya misitu, chai,korosho,, mpira na
masambu

3. Masharti kwa Waombayji:-

1.

11

1il.

iv.

Vi.

Mwombaji awe na uwezo wa kukusanya mapato kwa kutumia mfumo wa
Kielekroniki (Electronic Revenue Collection System).

- Mfumo wa kielektroniki unaotumika na Halmashauri ya Wilaya ya Muheza ni

Local Government Revenue Collection Informaction System — LGRCIS.
Wakala atatakiwa kuonyesha idadi ya (Point of Sale- POS Machine)
atakazotumia, ikiwa nipamoja na maeneo zitakapotumika (vituo vya
kukusanya mapato). Muombaji atakayefanikiwa kupata kazi atatakiwa
kutumia mashine za kukusanyia mapato ambazo zimeunganishwa na mfumo
wa mapato wa Halmashauri

Stakabadhi zitakazotumika kukusanya ushuru zitapatikana Halmashauri ya
Wilaya ya Muheza na zitakuwa ni za mfumo wa kietroniki

Mapato yote yatakayokusanywa nawakala yataingizwa katika Akaunti ya
Halmashauri na wakala atalipwa ujira wake kwa asilimia. Muda wa malipo
kwa wakala ni ndani ya siku saba [7] ya mwezi unaofuata baada ya wakala
kuwasilisha hati ya madai husika.

. Kila mwombaji anatakiwa kufanya utafiti kwenye eneo la mapato analotarajia

kuomba na kuonyesha kiasi cha mapato atakachokusanya kwa kila mwezi.
Wakala atawajibika kuwasilisha makusanyo ya mapato katika akaunti ya
Halmashauri kila jumanne na Ijumaa kila wiki (mawasilisho yatafanyika
mara mbili kwa wiki)



vii. Wakala aonyeshe asilimia ya makusanyo itakayolipwa baina yake na
Halmashauri pamoja na mchanganuo wa mapato na matumizi. Na ikumbukwe
kwamba kuweka kiwango kidogo cha asilimia ya malipo sio kigezo pekee cha
kupata zabuni, mchangunuo wa mapato na matumizi ndio utakao toa picha ya
uhalisia wa kiwango cha asilimia

viii.  Gharama za ukusanyaji ushuru ni juu ya wakala mwenyewe
ix. Muombaji awe Leseni hai na inayofanana na Biashara husika

X.  Mwombaji awe na Usajili wa TIN/VAT

xi.  Uthibitisho wa ulipaji kodi (Tax clearence certificate)
Xil. Muombaji awe na usajili wa kuandikishwa kwa Kampuni.

Xiil.

Xiv.

XV.
XVi.

XVil.

XViii.

XIX.

XX,

XXi.

Muombaji aambatanishe uhalali wa kisheria (Power of attorney) wa mtu
atayehusika na zabuni hii

Muombaji awe nauzoefu katika ukusanyaji wa mapato usiopungua mwaka
mmoja. (Ambatanishe na barua za uteuzi wa kazi hizo).

Muombaji ataje eneo la Kampuni au biashara ilipo ( physical location )
Viwango vya kutoza ushuru ni vile vinavyopitishwa na Halmashauri ya
Wilaya ya Muheza kulingana na sheria ndogo

Muombaji awasilishe mpango kazi wa kuonyesha jinsi atavyotekeleza kazi
hiyo.

Asilimia 20% ya ujira wake ya kiwango anachotakiwa kulipwa Wakala
kitatozwa kwa wakala atakaye chelewesha mawasilisho yake ndani ya siku 5
kulingana na tarehe ya mawasilisho ya mkataba.

Mwombaji aonyeshe uwezo wa kifedha wa kufanya kazi. Aambatanishe Bank
statement ya kuanzia mwezi aprili 2021 hadi Marchi 2022.

Muombaji hatakiwi kuwa mtumishi au Kiongozi wa Halmashauri ya wilaya
muheza.

Zabuni zote zitapokelewa kwenye mfumo wa Taneps

KR Aonyeshe idadi ya POS atakazotumia na mahali(vituo/ollection point)
xxili. Mwombaji asiwe na mgogoro na Halmshauri
xxiv.  Wakala awe tayari kuongeza maeneo ya ukusanyaji pale inapohitajika.

JINSI YA KURUDISHA ZABUNI

Muombayji atatakiwa kujaza fomu husika na kutoa maelezo kwa ufasaha kulingana na
macelezo yaliyopo katika kabrasha la Zabuni.

Kabrasha la Zabuni baada ya kujaza kama ilivyoelezwa litumwe kwenye mfumo wa
Taneps.
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