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Tangazo la serikali Na. 117 la tarehe 25 /04/ 2014 

 

SHERIA ZA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA, 1982 

   

 

SURA YA 290 

   

 

SHERIA NDOGO 

   

 

Zimetungwa chini ya Kifungu cha 7(k) na 16(1) 

 

SHERIA NDOGO ZA USHURU WA SOKO NA MAGULIO ZA HALMASHAURI YA 

WILAYA YA MUHEZA, 2012 

 

SEHEMU YA I 

MASHARTI YA MWANZO 

 

Jina na tarehe 

ya kuanza 

kutumika 

1. Sheria Ndogo hizi ziitwe Sheria Ndogo za Ushuru wa Soko za Halmashauri ya 

Wilaya ya Muheza za Mwaka 2012 na zitaanza kutumika mara baada ya 

kutangazwa katika Gazeti la Serikali. 

 

Matumizi

  

2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la Mamlaka ya Halmshauri ya  

Wilaya ya Mkinga. 

    

tafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa kama itaelezwa vinginevyo:-  

Sura ya 290 

ya Sheria za 

Tanzania 

 “Sheria” maana yake ni sheria za Fedha za Serikali za Mitaa za Mwaka 1982; 

  “Mwenyekiti” 

  (a) Linapotumika kuhusiana na Halmashauri ya Wilaya maana yake ni 

mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya; 

  (b)    Linapotumika kuhusiana na Kijiji, maana yake ni Mwenyekiti wa kijiji; 

  (c) Linapotumika kuhusiana na Kitongoji, maana yake ni Mwenyekiti wa 

kitongoji; 

  “Afisa muidhiniwa” maana yake ni mtu ambaye    ameajiriwa   na     au  

ambaye yumo  katika  utumishi   wa  Mamlaka  ya  Serikali  za Mitaa    na   

ambaye   ameidhiniwa na Halmashauri kutekeleza jukumu lolote chini ya 

Sheria ndogo hizi; 

 

  “Ushuru” maana yake ni ushuru wa soko; 

 

  “Masoko yaliyoanzishwa” maana yake ni orodha ya masoko 

yaliyoorodheshwa katika jedwali la pili la sheria Nsogo hizi; 

 

  “Soko” maana yake ni sehemu yoyote ya soko inayotumiwa na watu kwa 

kuuza na kununua mazao au bidhaa mbalimbali ikiwa ni pamoja na maduka 

ndani na nje ya soko, vioski, na meza kuzunguka eneo linalotambuliwa na 

Halmashauri kama soko na litajumuisha eneo lolote la wazi la sokoni hapo na 

itajumuisha magulio na minada;  
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  “vizimba” maana yake itajumuisha jengo lolote, chumba, kioski, duka ndani 

ya soko au kuzunguka eneo la soko ambalo linatumika kwa madhumuni ya 

kuuzia mazao au bidhaa chini ya sheria ndogo hizi ikiwa kizimba hicho 

kimejengwa na Halmashauri au mfanyabiashara; 

  
  “Mmiliki wa kizimba” maana yake ni mtu yeyote aliyeingia mkataba na 

Halmashauri wa kutumia kizimba sokoni na itajumuisha mtu yeyote 

aliyeajiriwa na mmiliki wa kizimba katika katika kizimba husika kwa kuuzia 

mazao au bidhaa chini ya Sheria ndogo hizi; 

 
  “Mkurugenzi” maana   yake   ni   Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya au mtu 

yeyote aliyeteuliwa kufanya kazi za Mkurugenzi. 
  “Halmashauiri” maana yake ni Halmashauiri ya Wilaya ya Muheza. 

 
  “Waziri” maana yake ni Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa: 

 

SEHEMU YA II 

JINSI YA KUTOZA USHURU  

 
Ushuru 
Sheria na. 15 ya 
Mwaka 2003 

4 (1) Halmashauri itatoza ushuru utakaojulikana kama ushuru wa soko 

utakaolipwa na mmiliki yeyote wa kizimba kilichopo sokoni kama 

ilivyobainishwa katika Jedwali la kwanza la Sheria Ndogo hizi; 

  
  (2) Bila ya kuathiri maelezo ya jumla ya sheria ndogo 4(1) hapo juu kila, 

mmiliki wa kizimba ataingia mkataba na Halmashauri ili kuhalalisha 

umiliki wa kizimba hicho kisheria.; 

 
  (3) Mfanyabiashara yeyote anayetumia eneo la soko, Gulio au Minada 

iliyopo katika soko lolote lililopo katika eneo la mamlaka ya 

Halmashauri atawajibika kulipa ushuru wa soko kwa kiwango 

kilichobainishwa katika jedwali la kwanza la sheria ndogo hizi; 

 
   (4) 

 

 

 

 

 

(5) 

Ushuru utatozwa kwa mfanyabiashara yeyote anayefanya biashara katika 

eneo la Soko bila kujali kwamba eneo husika limejengwa na 

Halmashauri au la, 

         Maadamu tu Halmashauri iwe imelitangaza eneo husika kuwa ni 

eneo la soko.  

 

Si ruhusa kwa mtu yeyote kufanya biashara katika eneo ambalo 

halijatengwa na Halmashauri kwa minaajili ya kufanya shughuli za soko 

tofauti na orodha ya masoko iliyoainishwa katika jedwali la sheria ndogo 

hizi. Na kwamba si ruhusa kwa mtu yoyote kufanya biashara kiholela. 

 
wakala      5. (1) Halmashauri inaweza kutangaza zabuni ya ukusanyaji ushuru wa Soko 

na kumteua wakala ikiwa ni mtu binafsi, kampuni au taasisi ambaye 

ataingia mkataba wa uwakala na Halmashauri wa ukusanyaji wa ushuru 

huo.   

 
  (2) Kwa madhumuni ya kurahisisha ukusanyaji na kuepuka gharama za 

ukusanyaji wa ushuru huu, pale ambapo Halmashauri itaona inafaa 

kufanya ubinafsishaji wa ukusanyaji wa ushuru wa soko, itawajibika 

kufanya uchambuzi wa kina utakaobainisha wazi kiasi cha ushuru 

unaoweza kupatikana kuhusiana na chanzo hicho na kamwe Halmashauri 
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haitaruhusiwa kuingia mkataba na wakala kabla haijafanya uchambuzi 

wa kina kuhusiana na uwezo wa upatikanaji fedha wa chanzo hicho.  
        
  (3) Wakala atakayeteuliwa na Halmashauri kutekeleza jukumu lolote chini 

ya Sheria ndogo hizi, atawajibika kusimamia ukusanyaji huo kwa 

viwango vilivyoainishwa na Halmashauri chini ya Sheria Ndogo hizi na 

kamwe hataruhusiwa kutoza viwango tofauti na vilivyobainishwa chini 

ya Sheria Ndogo hii. 

 

 
  (4) Mtu yeyote atakayeteuliwa kama wakala chini ya Sheria ndogo hii, 

atakuwa na majukumu ya kukusanya ushuru na kumshitaki mtu yeyote 

atakayeshindwa kwa makusudi kulipa ushuru anaotakiwa kulipa kwa 

wakala huyo kwa muda unaotakiwa katika Mahakama yenye Mamlaka 

ya kusikiliza shauri hilo kama madai. 

 
  (5) Wakala atakuwa na majukumu kwa Halmashauri yafuatayo:- 

(a) Kukusanya na kupokea ushuru kwa kiwango kilichoainishwa 

katika Sheria Ndogo hizi kwa niaba ya Halmashauri katika eneo 

ambalo ameteuliwa kukusanya ushuru husika; 

 
   (b) Kuwasilisha makusanyo yote aliyowajibika kukusanya kwa 

kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala; 

 
   (c)  Kumchukulia hatua za kisheria mtu yeyote ambaye atakiuka 

masharti ya Sheria ndogo hizi; 

 
  (6) Itakuwa ni kosa chini ya Sheria Ndogo hizi, kwa Wakala yeyote 

aliyeteuliwa chini ya Sheria Ndogo hizi:- 

(a) Akishindwa bila sababu ya msingi kuwasilisha kiwango cha 

fedha kwa kiwangi kilichoainishwa katika mkataba wa uwakala; 

 
   (b)  Akiwa anafahamu kiwango kinachostahili kutozwa kutoka kwa 

wafanyabiashara sokoni na kwa makusudi akakusanya zaidi ya 

kiwango husika; na 

 
   (c)  Kwa makusudi akishindwa kutekeleza lolote analowajibika 

kulitekeleza kitendo ambacho kitaathiri mapato hayo.   
    
Usimamizi wa 
soko 

6. (1) Soko litakuwa chini ya usimamizi wa Afisa wa Soko ambaye 

amechaguliwa na Halmashauri  kwa madhumuni ya kutekeleza shughuli 

zote za usimamizi wa soko ikiwa ni pamoja na kuhakikisha kuwa 

taratibu, masharti na kanuni za soko zinafuatwa; 

 
  (2) Mtu yeyote ambaye anatumia soko anapaswa kufuata maelekezao halali 

atakayopewa na Afisa wa Soko ambaye yupo kwa niaba ya Halmashauri 

kwa usimamizi wa usafi, taratibu na Sheria ndogo za Ushuru wa Soko ili 

kufanikisha biashara zinazoendeshwa au zinazofanyika sokoni.   

 
  (3) Endapo mtu yeyote atashindwa, atadharau au atakataa bila ya sababu ya 

msingi maelekezo halali atakayopewa na Afisa wa Soko, Afisa huyo 

anaweza kumuondoa mtu huyo sokoni; 
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  (4) Maelekezo yatakayotolewa na Afisa wa Soko yatajumuisha- 

(a) kuzuia mazao au bidhaa ambazo kwa maoni ya Afisa huyo 

zinaweza kuleta madhara au kuleta wadudu zisiletwe sokoni; 

(b) kuhakikisha kwamba taratibu za usafi kwa wamiliki mbalimbali 

wa vizimba zinafuatwa. 

  
Muda wa soko 
kuwa wazi 

7. Soko litakuwa wazi kuanzia saa 12 asubuhi mpaka saa moja usiku kila siku. 

 

 
Wajibu wa 
watumiaji soko 

8. Ni marufuku kwa mtu yeyote kuuza au kununua mazao au bidhaa nyingine 

yoyote sokoni kwa zaidi ya muda ulioelekezwa katika Sheria ndogo ya 8 hapo 

juu. 

 
Mgawanyo wa 
vizimba sokoni 

9. (1) Soko litagawanyika katika Vizimba, vyumba, stoo au stendi kutegemeana 

na uamuzi wa halmashauri wa mara kwa mara. 

  
  (2) Maombi ya kutumia vizimba, stoo au vyumba sokoni yatatumwa kwa 

Afisa wa soko na maombi hayo yatakuwa kwa utaratibu wa siku au 

mwezi.  

 
  (3) Maombi yoyote ya matumizi ya vizimba yatazingatiwa maelezo ya Sheria 

ndogo hizi na masharti yatakayowekwa na Halmashauri mara kwa mara. 

 
  (4) Vipaumbele kwa mgao wa vizimba utakuwa kutokana na mpangilio wa 

maombi yalivyopokelewa. 

 
  (5) Ushuru utakaolipwa kwa kizimba utatangazwa katika sehemu ya wazi 

sokoni na hautapungua gharama zilizoorodheshwa katika jedwali la 

kwanza la Sheria ndogo hizi. 

        Maadam tu badala ya ushuru wa kawaida ulionyeshwa katika jedwali 

la pili la sheria Ndogo hizi kwa siku au mwezi lakini usipungue ushuru 

uliobainishwa katika Sheria ndogo hizi. 

 
Matumizi ya 
kizimba 

10. (1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kuuza mazao au bidhaa zozote sokoni kama 

ilivyoelezwa chini ya Sheria Ndogo ya 9 hapo juu isipokuwa katika 

kizimba ambacho ameomba na kupangiwa na Afisa wa Soko. 

 
Mnada sokoni 11. Halmashauri inaweza kuamua kuwa aina fulani ya mazao au bidhaa ziuzwe kwa 

mnada na maelekezo yatakayotolewa na Afisa wa Soko. 
   
Viwango vya  
ubora wa bidhaa 
zinazouzwa 
sokoni na uwezo 
wa Afisa mteule 
kufafanua 
viwango 

12. (1) Halmashauri itafafanua viwango vya ubora wa mazao au bidhaa ambavyo 

vinafaa kuuzwa sokoni, viwango ambavyo havijaelezwa katika Sheria 

yoyote andikwa na pale ambapo viwango vimefafanuliwa, hakuna mtu 

yeyote atakayeruhusiwa kuuza au kuuziwa mazao au bidhaa yoyote ila 

yenye ubora wa viwango vilivyofafanuliwa. 
  (2) Afisa Soko anaweza kuzuia uuzaji wa bidhaa au mazao yoyote ambayo 

hayajakidhi viwango vya ubora uliofafanuliwa.  
  (3) Ikiwa viwango vya ubora wa mazao au bidhaa zozote hazijafafanuliwa 

kama ilivyoelezwa chini ya sheria ndogo ya 13(1) hapo juu, Afisa Soko 

atakuwa na uwezo wa kufafanua viwango hivyo na hakuna mtu yeyote 

atakayeruhusiwa kuuza au kununua mazao au bidhaa ila kwa 

kiwangokilichowekwa na Afisa Soko. 
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  (4) Kwa madhumuni ya kuzuia uchafu au madhara mengine yoyote mnunuzi 

wa mazao yoyote atawajibika kuhifadhi bidhaa alizozinunua katika 

mifuko. 

 

SEHEMU YA III 

MAKOSA, ADHABU NA JINSI YA KUCHUKUA  

HATUA KISHERIA 

 
Deni  13. (1) Ushuru, ada au faini yoyote ambayo Halmashauri inadai kwa mtu 

yoyote, kikundi cha watu, kampuni au Taasisi chini ya Sheria ndogo hizi 

itakuwa ni deni la Halmashauri na litalipwa kutoka kwa mtu yeyote, 

kikundi cha watu,  kampuni au Taasisi kupitia kwa Mkurugenzi au Afisa 

yeyote aliyeidhiniwa chini ya Sheria ndogo hizi kwa niaba ya 

Mkurugenzi. 

 
  (2) Bila ya kuathiri maelezo ya jumla ya Sheria Ndogo ya 13(1) hapo juu, 

kuhusiana na jinsi ya kudai deni lolote la Halmashauri, ikiwa Afisa 

yeyote aliyeidhiniwa na Mkurugenzi atafungua shauri katika Mahakama 

yenye Mamlaka ya kusikiliza shauri na ataandaa hati ya malalamiko 

ambayo itaeleza uzito wa kosa na maombi. 

  
  (3) Kutokana na hati ya madai ya deni la Halmashauri pamoja na faida 10% 

ya deni hilo iliyoandaliwa dhidi ya mdaiwa yeyote kupelekwa 

Mahakamani. 

 
  (4) Kila hati ya madai ambayo itapelekwa Mahakamani9 kwa njia ambayo 

imeelezwa katika Sheria ndogo hi, itakuwa ni uthibitisho kamili wa 

madai yaliyoelezwa katika hati hiyo. 

 
Uwezo wa 
mkurugenzi 
kumlipisha 
mkusanya 
ushuru 

14. Bila ya kuathiri maelezo ya jumla ya Sheria Ndogo ya 13 Mkurugenzi anaweza 

kumtoza mtu yeyote anayedaiwa na Halmashauri chini ya Sheria ndogo hizi 

ikiwa mdaiwa huyo amekiri kwa maadishi kuwa atalipa deni analodaiwa pamoja 

na faini na kasha atapatiwa stakabadhi ya malipo hayo. 

 
Mdaiwa 
anaposhindwa 
kulipa deni 

15. Ikiwa mdaiwa yeyote atatozwa faini chini ya Sheria ndogo ya 14 hapo juu na 

akashindwa kulipa deni hilo kwa wakati, Mahakama itaendelea kusikiliza shauri 

hilo kama kawaida inavyosikiliza mashauri mengine na itatumia mamlaka yake 

eidha iongeze adhabu au itoe adhabu ya kifungo kwa mdaiwa yeyote kwa muda 

usiopungua miezi sita au vyote kwa pamoja faini na kifungo. 

  
Wajibu wa kutoa 
taarifa 

16. (1) Mtu    yeyote   ambaye anawajibika kutoa taarifa kuhusiana na malipo ya   

ushuru anawajibika kutoa taarifa hizo kama alivyotarajiwa kwa 

halmashauri, Kijiji, mkusanya ushuru au Wakala kuhusiana na 

Ukusanyaji ushuru. 
    
  (2) Kwa madhumuni ya kupata taarifa chini ya Sheria ndogo ya 16(1) hapo 

Juu, Halmashauri, Kijiji, mkusanya ushuru , Wakala kutegemeana na 

yeyote anayehusika na utoaji wa wito huo, inaweza kumuita mtu yeyote 

kufika mbele yake katika muda na mahali ambapo pametajwa katika 

barua ya wito. 
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Kukataa kutoa 
taarifa 

17. (1) Mtu yeyote ambaye atatakiwa kutoa taarifa chini ya Sheria  Ndogo ya 16 

ya   Sheria    Ndogo   hizi,   kwa   makusudi   atatoa   taarifa ya uongo au 

amejaribu kutoa taarifa ya uongokwa Halmashauri, Kijiji, Wakala, Mlipa 

ushuru juu ya suala lolote linalohusiana na ukusanyaji ushuru, atakuwa 

ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini ya elfu hamsini au 

kifungo cha miezi sita au vyote viwili kwa pamoja faini na adhabu ya 

kifungo hicho. 

 
  (2) Mtu yeyote ambaye ametakiwa kutoa taarifa chini ya Sheria Ndogo ya 16 

ya Sheria Ndogo hizi, amedharau, amekataa au bila ya sababu za msingi 

ameshindwa kutoa taarifa zinazotakiwa atakuwa ametenda kosa na 

akipatikana na hatia atatozwa faini ya elfu hamsini au kifungo cha miezi 

mitatu au vyote viwili kwa pamoja faini na adhabu ya kifungo hicho. 

 
  (3) Mtu yeyote ambaye ametakiwa kufika mbele ya Halmashauri, Kijiji, 

mkusanya ushuru au Wakala atakuwa ametenda kosa na akipatikana na 

hatia atatozwa faini ya elfu hamsini au kifungo cha miezi mitatu au vyote 

viwili kwa pamoja faini na adhabu ya kifungo hicho. 
    

 

Kukusanya 

ushuru bila 

ruhusa  

18. Mtu yeyote ambaye- 

  (a) hajaruhusiwa na Halmashauri au Kijiji kwa maadishi kukusanya ushuru 

unaokusanywa chini ya sheria ndogo hizi; 

 

  (b) amekusanya au amejaribu kukusanya ushuru kwa kiwango ambacho 

hakijatajwa chini ya Sheria ndogo hizi; 

                atakuwa ametenda kosa chini ya sheria Ndogo hizi na 

akipatikana na hatia ya kufanya kosa hilo, atalipa faini ya shilingi elfu 

hamsini au kifungo cha miezi sita au vyote viwili kwa pamoja faini na 

adhabu ya kifungo hicho. 

    

Hatua za 

kisheria 

19. Mashauri yote kuhusiana na malipo ya ushuru chini ya Sheria Ndogo hizi au 

kuhusiana na adhabu yoyote chini ya Sheria Ndogo hizi, yanaweza bila kuathiri 

haki ya mtu yeyote au mamlaka nyingine ya kufungua shauri la jinai, 

litafunguliwa na Halmashauri kuhusiana na makusanyo ya ushuru mbele ya 

Mahakama yoyote yenye Mamlaka ya kusikiliza shauri hilo. 

    

Hati ya  

Kukamata 

Mali 

20. (1) Bila ya kuathiri Sheria ndogo ya 11, 12 na 13, Halmashauri itakuwa na 

uwezo wa kisheria kuomba katika Mahakama yenye Mamlaka 

katika eneo la Halmashauri, kwa kutumia hati iliyopo katika jedwali la 

kwana la Sheria Ndogo hizi, hati ambayo itaonyesha jina la mlipa ushuru 

na anuani ya mlipa ushuru na kumtaka mlipa ushuru huyo kulipa deni na 

faida anayodaiwa kulingana na Sheria ndogo hizi. 

  (2) Hati atakayopewa mlipa  ushuru   na  mahakama itakuwa  na  mamlaka  

ya  mamlaka kisheria ya kukamata   na  kuuza  mali inayoondosheka ya  

Mlipa ushuru na kila hati ya madai ambayo itapelekwa mahakamani kwa  

nia   ambayo imeelezwa  katika Sheria Ndogo  hizi,  itakuwa ni  

uthibitisho kamili wa maelezo   ya madai yaliyoelezwa chini ya hati hiyo. 
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Makosa na 

adhabu 
21. Mtu yeyote ikiwa ni mnunuzi, muuzaji, wakala au mkusanya ushuru ambaye:- 

  (a) ameshindwa, amedharau, au amekaidi kulipa ushuru chini ya Sheria 

ndogo hizi;  

 

  (b) ameshindwa, amedharau, au amekaidi kuwasilsha ushuru aliokusanya 

kwa Halmashauri chini ya Sheria Ndogo hizi; 

  

  (c) Ameshindwa kuleta taarifa zozote ambazo zinahitajika kuthibitisha 

makusanyo yake kwa Halmashauri; 

 

  (d) Atamshawishi mtu yeyote asilipe au atamzuia mkusanya ushuru yeyote 

kufanya kazi yake; 

 

  (e) Atashindwa kuhifadhi kumbukumbu na mahesabu yanayohitajika chini 

ya sheria ndogo hizi; 

 

  (f) Atadanganya na kuhusiana na kitendo chake hicho ataikosesha 

halmashauri mapato kama ilivyokusudiwa; 

    

  (g) Atamshawishi mtu yeyote asilipe ushuru au kumzuia mkusakusanya 

ushuru kufanya kzai yake; 

  Atakuwa ametenda kosa chini ya Sheria ndogo hizi na akithibitika kuwa na 

hatia ya kosa hilo atawajibika kuilipa Halmashauri faini isiyopungua Laki mbili 

na ushuru aliotakiwa kuulipa au kifungo cha mwaka mmoja. 

 
Kufutwa kwa 

sheria ndogo 
22. Sheria ndogo za ushuru wa soko za Halmashauri ya Wilaya ya Muheza za 

mwaka 2007 zinafutwa. 

    

   

______ 

 

      JEDWALI LA KWANZA 
_______ 

 

ADA YA VIZIMBA 
______ 

 

Na. Aina ya Kizimba Kiwango cha ada 

1. Matunda na mboga 300/= 

2. Magunia 300/= 

3. Vizimba vya kuuzia kuku 400/= 

4. Nafaka 300/= 

5. Chai na chakula 300/= 

6. Bucha 400/= 

7. Vizimba vinavyozunguka soko 300/= 

8. Tumbaku na chumvi 300/= 

9. vyoo Kulingana na mshindi wa 

zabuni 

10. Maeneo ya wazi sokoni 300/= 
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11. Vyumba/stoo ndani ya soko 10,000/= , 20,000/=,  

30,000/= 40,000, 50,000 na 

60,000 kulingana na 

ukubwa ulioanishwa na 

Halmashauri 

 

 
______ 

 

JEDWALI LA PILI 

_______ 

 

ORODHA YA MASOKO ANZISHWA 
______ 

 

 

Na. Mahali soko lilipo 

1. Soko Kuu Muheza Mjini 

Soko la nafaka, 

Soko la mbogamboga na matunda 

  

2. Soko la Samaki 

  

3. Soko la Mitumba 

  

4. Soko la Majengo 

  

5. Soko la Amani 

  

6. Soko la Michungwani 

  

7. Soko la Mtindiro 

 

8. Masoko mengine yakakayoanzishwa na 

Halmashauri 
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______ 

 

JEDWALI LA TATU 

_______ 

HALMASHAURI YA WILAYA YA M 

______ 

 

HATI YA KUKAMATA MALI NA KUIUZA 
______ 

[Limetengenezwa chini ya Sheria Ndogo ya 10] 

JINA LA MALI:………………………………………………………………………………………….. 

KWA DALALI WA MAHAKAMA 

 

……………………………………………………………………………………….. 

 

……………………………………………………………………………………….. 

 

………………………………………………………………………………………... 

 

Hii ni kukuamuru kukamata na kuitunza mali inayoondosheka ya ……………………………….……………… 

………………………………………………………………………………  ambayo imeonyeshwa katika Jedwali, 

mpaka mtajwa hapo juu atakapolipa 

shilingi………………………………………………………………………………….. zikiwa ni deni la kodi 

analodaiwa pamoja na riba kwa kiwango cha asilimia moja [1%] kwa kila mwezi kuanzia 

tarehe……………………… mwezi……………………………….. Mwaka. ……………………….. Mpaka 

tarehe……………………………..mwezi……………………… mwaka……………………………………… ikiwa 

ni pamoja na gharama za kukamata mali hiyo. Na baada ya kutoa taarifa  [notice] ya siku kumi na nne 

ambayo itabandikwa katika jengo la mahakama na baada ya kumalizika kwa notisi hiyo, mauzo ya mali 

hiyo yataanza kwa mnada ili kupata shilingi……….……………………………………….pamoja na riba na 

gharama za kukamatia mali hiyo.  

UNAAMRIWA kurudisha hati hii mnamo au kabla ya tarehe……………… mwezi………………………….. 

mwaka………………………………………. Pamoja na maelezo ya namna ulivyotekeleza amri hiyo au sababu 

kwanini hukutekeleza. 

 

Imetolewa na mimi na kugongwa mhuri wa Mahakama leo tarehe……………………… 

Mwezi……………………………………….. Mwaka………………………………………………. 

 

………………………………………………………………………………………. 

HAKIMU 
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Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Muheza  ilibandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kwa 

kufuata azimio lililopitishwa kwenye mkutano wa Halmashauri uliofanyika mnamo tarehe 

31 mwezi wa 10 Mwaka 2012 na nembo hiyo ilibandikwa mbele ya: 

 

                                                                                  

 

 

 

 

 

 

 

                                       ……………………………………………… 

                                                     IBRAHIM M. MATOVU 

                    MKURUGENZI MTENDAJI HALMASHAURI YA WILAYA 

                                                                 MUHEZA 

 

 

 

 

 

 

 

 

                                                         ...................................................... 

                                                                    AMIR A. KIROBOTO 

                                          MWENYEKITI WA HALMASHAURI YA WILAYA 

                                                                          MUHEZA 
 

 

 

 

 

NAKUBALI  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

DODOMA. 

Tarehe………… 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

                   ………………………………………………….. 

                       MHE. MIZENGO P. PINDA 

                                        WAZIRI MKUU 

 

  

 


