
FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI 
(Ijazwe nakala tatu) 
 

Kutoka Julai …………………………………… Hadi Juni  …………………………………………… 
Fomu hii ni badala ya fomu nyingine zote zatotumika kupima utendaji kazi katika Utumishi wa Umma. 
Aidha, inakusudiwa kukidhi utekelezaji wa shabaha na malengo ya menejimenti katika utumishi wa 
umma na kujenga uhusiano mzuri wa utendaji kazi kati ya viongozi na wanaowaongoza. 
 

DONDOO ZA NAMNA YA KUKAMILISHA FOMU: 
1. Fomu hii ijazwe na watumishi wote walioko katika Utumishi wa Umma. Maafisa wa ngazi ya 

mshahara wa TGS. 10 na kkuendelea baada ya kukamilisha Fomu hii nakala halisi itumwe kwa 
Katibu, Tume ya Utumishi wa Serikali za Mitaa. Nakala ya kwanza ibakie kwenye Wizara, Idara 
au Taasisi ya Umma. Nakala ya pili ihifadhiwe kwenye jalada la mtumishi aliyepimwa. Watumishi 
wengine wote kuanzia ngazi ya mshahara TGS. 9 kurudi chini nakala halisi zipelekwe kwa Mkuu 
wa Idara ya Utawala na Utumishi kwenye Taasisi husika. 

 
2. Pale panapohusika kila kisanduku hapa chini kikamilihshwe ama kwa herufi kubwa au tarakimu 

moja. 

 

3. Malengo yatakayohusu mtumishi yatokane na Mpango wa Mikakati Taasisi (Strategic Plan) 
ukiainisha Mpango wa Utekelezaji kazi wa mwaka na ratiba ya kazi ambayo inatarajiw 
akutekelezwa katika mwaka huo 

 
4. Sehemu ya 2 na ya 3 ya Fomu hii ikamilishwe na mtumishi anayepimwa kwa kushirikiana na 

kiongozi wake wa kazi na  Sehemu ya 4 na ya 5 zikamilishwe akiwepo  Msimamizi kama ni 
muhim 

 

5. Zinatia kwamba alama 1 ya utendaji wa kazi ni ya watendaji waliotekeleza 

     malengo yote na ya ziada kwa ufanisi, na alama 5 ni ya watendaji  
     wasioridhisha na wasiotimiza malengo. Taarifa za hawa wote zifikishwe 
 

SEHEMU YA  1  TAARIFA BINAFSI 
 

Fungu  8 6 U 1    Halmashauri ya Wilaya Muheza                    Cheki namba                                                                     

     Jina la Fungu 
 

Kifungu       Utawala Kituo cha kazi T N 0 3 Muheza 

 

Jina Kamili       Mk Me  

Jina la Mwisho Jina la Kwanza Jina la Kati   

 Jinsia 

 
          
 

Kiwango cha Elimu   

 

Cheo cha 
madaraka 

      Cheo cha muundo         

 

Tarehe ya kuajiriwa         Tarehe ya cheo cha sasa         

D D M M Y Y Y Y D D M M Y Y Y Y 
 

Ngazi  ya mshahara  Muda uliotumia chini 
ya msimamizi wa sasa 

  Tarehe ya 
kuzaliwa 

        

Miezi D D M M Y Y Y Y 

 

Masharti ya Kazi  

 
 
D = Tarehe MM = Mwezi YYYY = Mwaka Mk = Mke Me = Mume  



 

 
 

SEHEMU YA 2. MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI 

(jazwe na mtumishi anayepimwa kwa makunaliano na Kiongozi wa Kazi 

 

2.1 2.2. Makubaliano ya 

Malengo Muhimu 

2.3 Malengo ya Utendaji 

Yaliyofikiwa 

2.4 Vigezo vya 

Utendaji vilivyo 

fikiwa 

2.5 Mahitaji ya 

Nyenzo 

zilizoafikiwa 

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

    

 

 

 

 

    

 

 

 

 

    

 

 

2.6 Mtumishi Anayepimwa  Saini   Tarehe    2.7. Kiongozi wa Kazi                                                                    

…………….           ……………... ……………                    ……………………… …………… …………….   

Jina (kwa herufi kubwa)  Saini  Tarehe                                    Jina                        Saini             Tarehe 

  
 
 
 
 
 
 
 
 

 



 

 

SEHEMU YA 3 (a) MAPITIO YA NUSU MWAKA (DESEMBA  ……………………………………..) 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Kiongozi wa Kazi 
 

 Makubaliano ya Malengo Kiwango cha Utekelezaji 

Kufikia Lengo 

Mambo Yanayochangia 

Utekelezaji 

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

   

 

 

 

 

 

   

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

SEHEMU YA 3 (b) KUREKEBISHA MALENGO (pale inapohusika) 

 

 Makubaliano ya 

Malengo 

Yaliyorekebishwa 

Malengo ya Utendaji 

Yaliyoafikiwa 

Vigezo vya 

Utendaji 

Vilivyoafikiwa 

Mahitaji ya 

Nyenzo  

Zilizoafikiwa 

 

 

 

 

 

 

 

 

   

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

SEHEMU YA 4. UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA ( …………………..) 

 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Kiongozi wa Kazi 
 

 Makubaliano ya Malengo Malengo Yaliyofikiwa Alama iliyotolewa 

Mtumishi Kiongozi Zilizoafikiwa 
 

 

 

 

 

    

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

   

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

   

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

   

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

   

 

 

 

 

 

      

 

 

 

 

 

 

 

     

 

 

 

 

 

 

 

     

 

 

 

 

Alama 

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi      4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni  

                                                                                                      chini ya wastani bila sababu za  

                                                                                                    kutosha 

2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 

                 

3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote          

 

5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo 
 

 



 

 

 

 

SEHEMU YA 5.   VIELELEZO VYA UTENDAJI BORA 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Kiongozi wa Kazi 

 

 Vigezo Muhimu Ubora wa Vielelezo Alama iliyotolewa 

Mtumishi Kion

gozi 

zilizoa

fikiwa 
 

 

VIGEZO MUHIMU Uwezo wa kufanya kazi na wenzi    

Uwezo wa kushirikiana na wenzi    

 MAWASILIANO NA 

USIKIVU 

Uwezo wa kustahiliwa na wenzi    

Uwezo wa kujieleza kimaandishi    

Uwezo wa kujieleza kwa kunena    

Uwezo wa usikivu na ufahamu    

Uwezo wa kufunza na kuendeleza    

 UONGOZI NA USIMAMIZI Uwezo wa kupanga na kusimamia    

Uwezo wa kuongoza, kuhamasisha na kutatua 

migongano 

   

Uwezo wa ubunifu na uanzilishaji    

 UBORA WA UTENDAJI Uwezo w akutoa matokeo sahihi kwa wakati    

Uwezo wa kuhimili utekelezaji na kuendelea kwa 

muda mrefu 

   

 UTENDAJI UNAOZINGATIA 

WINGI WA MATOKEO 

Uwezo wa kufikia malengo    

Uwezo wa kumudu majukumu ya ziada    

 UWAJIBIKAJI WA UTOAJI 

WA MAAMUZI 

Uwezo wa uwajibikaji kutekeleza majukumu    

Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi kwa wakati 

muafaka 

   

 KUTHAMINI WATEJA Uwezo wa kuhudumia wateja    

 UAMINIFU Uwezo wa kujifunza stadi za kiongozi    

Uwezo wa kumsaidia kiongozi kutekeleza 

majukumu yake 

   

Uwezo wa kupokea na kutekeleza maelekezo    

 UADILIFU Uwezo wa kutekeleza majukumu kikamilifu kwa 

muda uliopangwa 

   

Hutoa huduma bora bila vishawishi    

Uwezo wa kutumia taaluma kwa manufa aya 

umma 

   

Jumuisho la Kiwango cha Alama ya 

Utendaji sehemu ya 5 

      

 

Utoaji alama ni kama ilivyo katika Sehemu ya 4 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

                                                                                                        

 

 

SEHEMU YA 6. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 4 NA 5) 

 

MAONI YA MTUMISHI ANAYEPIMWA (kama yapo) 

 

Ili kuboresha utendaji kazi nahitaji kujiendeleza kitaaluma na kupata Shahada ya Uzamili ya usimamizi wa 

Rasilimali watu 

 

 

……………………………………………….. 

Sahihi ya Mtumishi Anayepimwa 

 

 

MAONI YA MSIKILIZAJI  (kama yapo) 

 

…………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………

………………………. 

 

 

……………………………………………. ……………………………….   …………….. 

Jina la Msimamizi     Sahihi     Tarehe 

 

MAONI YA KIONGOZI WA KAZI (kama yapo) 

 

…………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………

……………………… 

 

…………………………………………..  …………………………………  

 ……………… 

Jina la Msimamizi     Sahihi     Tarehe 

 

 

 

SEHEMU YA 7. TUZO/ADHABU 
 

Kiongozi wa Kazi na Mtumishi anayepimwa watakunbaliana na tuzo au adhabu muafaka kulingana na kiwango cha 

utekelezaji wa malengo yaliyoafikiwa. 

 

  


