JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA
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Kumb.NA.MUH/S.80/30/109 17/04/2023

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA

Halmashauri ya Wilaya ya Muheza imepokea kibali cha ajira mbadala kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi
ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumbu. Na.
FA.170/369/01"B"/190 cha tarehe 09/03/2023 chenye nafasi tano (5) za ajira ya kudumu.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Muheza anawatangazia Wananchi wote wa
Tanzania wenye sifa za kuomba nafasi za kazi mbalimbali kama inavyoonekana kwenye Tangazo hili.

1. MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II NAFASI MOJA (01)

(a) Sifa za Muombayji:-
(i) Awe na elimu ya Kidato cha Nne (Form IV).
(ii) Awe na Stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA level 6 ya Uhazili.
(i) Awe amefaulu somo la Hatimakato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 80 kwa dakika moja na
kupata program za kompyuta za ofisi kama vile; Word, Excel, Powerpoint, Internet, E-mail na

Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali

(b) Kazi na Majukumu ya kufanya:-

(i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri;

(i) Kupokea wageni na kuwasaili - shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza
kushughulikiwa:-

(iii) Kutunza taarifa na kumbukumbu za ma

wake na ratiba za kazi zingine;
(iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi

(v) Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara /Kitengo/Sehemu husika;
(vi) Kukusanya, kutunza na kurejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika;

(vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali

(viii) Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi.

Kiwango cha Mshahara kwa cheo hiki ni TGS. C

2. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA I1 NAFASI MBILI (02)

(a)Sifa za Mwombaji;
(i) Awe na elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au kidato cha sita (Form VI) aliyehitimu mafunzo ya

Stashahada (Diploma) NTA level 6 ya katika fani ya Masjala kutoka vyuo vinavyotambuliwa na
Serikali wenye ujuzi wa Kompyuta.

tukio, miadi, wageni, tarehe za vikao safari za Mkuu

(b) Kazi Na Majukumu Ya Kufanya:-

(i). Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye Register
register)

(ii). Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing Corespondence register)

(iii). Kusambaza majalada kwa watendaiji (Action Officer’s)

(vi). Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaji.

(v). Kutafuta kumbukumbu, nyaraka au majalada yanayohitajika na Watendaji.
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3. DEREVA DARAJA LA II NAFASI MBILI (02)

(a) Sifa za Mwombaji
(i) Awe na Elimu ya kidato cha Nne (Form IV) na Leseni Daraja “E” au “C1” ya uendeshaji gari

ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha Ajali.

(i) Awe amehudhuria mafunzo ya Msingi wa Uendeshaji magari (Basic Driving Course)
yanayotolewa na chuo cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au chuo chochote
kinachotambulika na Serikari. Waombaji wenye cheti cha majaribio ya Ufundi Daraja la II

watafikiriwa kwanza.

(b)Kazi na Majukumu
(i) Kukagua gari kabla na baada ya Safari ili kubaini hali ya Usalama wa Gari.

(i) Kuwapeleka watumishi Maeneo mbalimbali kwenye Safari za Kikazi.

(iii) Kukusanya na kusambaza nyaraka balimbali pale zinapohitajika.

(iv) Kufanya Matengenezo MadodgoMadogo ya Gari.

(v) Kujaza na Kutunza taarifa zote za Safari katika Daftari la Safari "Log-book”.

(vi) Kufanya Usafi wa Gari
(vii) Kufanya kazi zingine zozote atakazopangiwana Msimamizi wake wa Kazi.

Kiwango cha Mshahara kwa cheo hiki ni TGS B

1. MASHARTI KWA UJUMLA KWA WAOMBAJI WOTE

() Mwombaji awe Mtanzania Mwenye Umri usiopungua Miaka 18 na usiozidi Miaka 45

(i) Mwombaji awe na Kitambulisho au namba ya Utambulisho wa Uraia kutoka Mamlaka ya
Vitambulisho vya Taifa (NIDA).

(i) Mwombaji aambatanishe nakala za cheti cha kuzaliwa, cheti cha Kuhitimu mafunzo ya kidato
cha Nne na kuendelea, vyeti vya Taaluma, Maelezo binafsi (CV) na nyaraka zote muhimu
pamoja na picha mbili (02) (passport size) za hivi karibuni.

(iv) Testmonials “provisional results”(Statement result) hati ya matokeo ya Kidato cha Nne na Sita
(FORM FOUR AND FORM SIX RESULTS SLEEP) Havitakubalika.

(v) Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimekaguliwa na kuthibitishwa
na mamlaka husika (NECTA/NACTE).

(vi) Waombaji waliofukuzwa kazi, kupunguzwa au
hawaruhusiwi kuomba nafasi za kazi.

(vii) Kwa wale watakaopita kwenye Mchujo wa Awali (Shortlist candidates) ndio

kwenye usaili.
(viii) Mwombaji asiwe ameshtakiwa na kosa la jinai.
(ix) Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 30/04/2023 saa 9:30 Alasiri.
(x) Barua zote za Maombi ziandikwe kwa Mkono na kutumwa kwa njia ya Posta kwa anuani

ifuatayo:-

kuachishwa kazi katika Utumishi wa Umma

watakaoitwa

MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA,
HALMASHAURI YA WILAYA,

S.L.P 20,

MUHEZA.

ikana katika tovuti yé Halmashauri ya Wilaya ya Muheza

NB: Tangazo hili linapat
a ajira katika Utumishi wa Umma

www.muhezadc.go.tz, tovuti ya Sekretarieti y
www.ajira.go.tz pamoja na mbao za matangazo.

Tangazo hili Iimetﬂywa na;

Eng. Emigﬁ%@sunzu

KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI (W)



hi wa Umma

DOMA.

Sekretarieti ya Ajira katika Utumis

Jengo la Utumishi (UDOM),
Eneo la Dkt. Asha Rose Migiro,

S.L.P 2320,

Katibu,
D

Nakala:




JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W)
Mtaa wa Polisi, Bomani
S.L.P. 20,

Unapojibu tafadhali taja; MUHEZA — TANGA

Kumb.Na.HW/MUH/S.80/30/110 18/04/2023
Katibu Mkuu,

Ofisi ya Rais,

Sekretarieti ya Ajira katika

Utumishi wa Umma,

S.L.P 2320,

DODOMA.

YAH: MAOMBI YA KUTANGAZIWA NAFASI TANO (5) ZA AJIRA KATIKA TOVUTI (WEBSITE)
YA SEKRETARIETI YA AJIRA.

Tafadhali husika na kichwa cha habari hapo juu.

enzi Mtendaji 'Wilaya imepokea kibali cha ajira mbadala kutoka kwa

2. Ofisi ya Mkurug
1190 cha tarehe 09 Machi, 2023

Katibu Mkuu Utumishi chenye Kumb.Na.FA.170/369/01"B
chenye nafasi saba (7) za ajira.

3. Kupitia barua hii nawasilisha maombi ya kutangaziwa nafasi 5 katika tovuti ya
Sekretarieti ya ajira kama ifuatavyo:-

a) Msaidizi wa Kumbukumbu Daraja Il nafasi mbili (2)

b) Dereva Daraja Il nafasi mbili (2)
¢) Mwandishi Mwendesha Ofisi Daraja |l nafasi moja (1)

4, Nakala ya Tangazo pamoja na kibali cha ajira mbadala vimeambatanishwa.

e/

Eng. Emigidius Kasunzu
KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA
MUHEZA

L1
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MUHE 2 -

ndaji Wilaya, S.L.P 20, 21402 MUHEZA, Simu: + 027 2977545,

d@muhezadc.qo.tz, Tovuti: http/www.muhezadc.go. tz

Natanguliza shukrani kwa Ushirikiano.

RUTLIN 3

Barua zote ziandikwe kwa Mkurugenzi Mte
Nukushi: + 027 2977546, Baruapepe: de
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Muuan
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA

Simu Na: +255 (026) 2963630
Nukushi: +255 (026) 2963629

Mji wa Serikali Mtumba,
Mtaa wa Utumishi,

Barua Fepe: ps@utumishi.go.tz S.L.P 670,
DODOMA.

Tovuti:http://www. utumishi.go.tz

Unapojibu tafadhali taja;

Kumb. Na. FA. 170/369/01"B"/190 09 Machi, 2023

—

P/ Mkurugenzi Mtendaji (W),
Halmashauri ya Wilaya ya Muheza,
8. L P.20
21402 MUHEZA - TANGA.

Yah: MAOMBI YA KIBALI CHA AJIRA MBADALA

2023 kuhusu somo lililotajwa hapo juu.

2. Ninapenda kukuarifu kwamba, kwa mujibu wa Kifungu Na. 8 (2) cha Sheria ya
Utumishi wa Umma Sura ya 298, Kanuni D.4 (3) ya Kanuni za Kudumu katika Utumishi wa
Umma Toleo la mwaka 2009 ikisomwa kwa pamoja na Kifungu Na.12.1 cha Waraka wa
Rais Na.1 wa mwaka 1998, Katibu Mkuu (UTUMISHI) ameridhia Kibali cha Ajira Mbadala
cha nafasi nane (8) za kada mbalimbali kama ifuatavyo:-

NA. CHEO KILICHORIDHIWA IDADI YA NAFASI
> Msaidizi wa Kumbukumbu I 2
2 Dereva |l 2
3 Afisa Ununuzi Il 1
4. Afisa Ukaguzi wa Ndani Il 1
5 Mwandishi Mwendesha Ofisi Il 1
JUMLA - 7

3. Kwa madhumuni ya kuhakikisha Serikali inaajiri watumishi stahiki kwa wakati,

unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo:
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(a) Kujiridhisha pasipo shaka kuwa, watumishi watakaoajiriwa hawajawahi kuajiriwa
Serikalini na kupata cheki namba na endapo itabainika kuwa walishaajiriwa,
washauriwe kuzingatia utaratibu wa uhamisho au kurejea katika Utumishi wa
umma baada ya kuacha kazi kama ilivyobainishwa kwenye Waraka wa Katbu
Mkuu (UTUMISHI) wenye Kumb. Na. CCB.228/271/01 wa tarehe 7 Agosti, 2012;

—
o
~-

Kufanya uhakiki wa vyeti vya Elimu na Taaluma kwa watumishi watakaoajiriwa
na Ofisi yako kwa kushirikisha mamlaka husika zinazotoa vyeti hivyo;

(c) Kuchukua hatua za makusudi kuhakikisha waombaji wenye ulemavu
wanapewa kipaumbele kwa asilimia tatu (3) katika ajira hizi kwa kuzingatia
Sheria ya watu wenye Ulemavu Na. 1 ya Mwaka 2010; na

(d) Waombaji wa Ajira katika Utumishi wa Umma wanalazimika kuwa na Namba ya
Utambulisho wa Uraia (National |dentification Number) kutoka Mamlaka ya
Vitambulisho vya Taifa (NIDA).

2. Mchakato wa kutangaza na kusaili waombaji kwa nafasi ya Msaidizi wa
Kumbukumbu [I, Dereva Il na Mwandishi Mwendesha Ofisi |l, utaendeshwa na Ofisi yako
kwa kushirikiana na Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma na mchakato wa kusaili
nafasi ya Afisa Ununuzi Il na Afisa Ukaguzi wa Ndani I} utaendeshwa na Sekretarieti ya
Ajira katika Utumishi wa Umma kwa mujibu wa Marekebisho ya Sheria ya Utumishi wa
Umma Na. 18 ya mwaka 2007 (The Public Service (Amendment) Act No. 18 of 2007).

6. Katika kukamilisha mchakato huo, Ofisi yako kwa kushirikiana na Sekretarieti ya
Ajira katika Utumishi wa Umma mnatakiwa kuzingatia Kifungu Na. 4.2 cha Sera ya
Menejimenti na Ajira katika Utumishi wa Umma Toleo la Il la mwaka 2008; Kifungu Na. 6
(1) (b) cha Sheria ya Utumishi wa Umma (Public Service Act) Na.8 Sura ya 298 kama
ilivyorekebishwa na Sheria za mabadiliko mbalimbali ya Sheria (Written Laws [Amendment]
Act No.25 ya mwaka 2002; Sheria Na.19 ya mwaka 2004 ikisomwa kwa pamoja na Kanuni
D.10 na D.11 ya Kanuni za Kudumu za Utumishi wa Umma Toleo la mwaka 2009. Kanuni
Na. 6 (a) — (h) ya Kanuni za Utumishi wa Umma (Public Service Regulations) za mwaka
2022 pamoja na Kifungu Na. 4 (ii) cha Waraka wa Utumishi wa Umma Na. 1 wa mwaka
2004 kuhusu utekelezaji wa Sheria ya Utumishi wa Umma Na.8 Sura ya 298.

¥ Ili kuhakikisha hatua za utekelezaji wa kibali hiki zimechukuliwa kwa wakati,
unatakiwa kuwasiliana na Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma ambayo ndiyo
yenye dhamana ya kuandaa usaili na hatimaye kuwasilisha kwako majina ya waombaji
walioonekana wana sifa na uwezo wa kujaza nafasi zilizoidhinishwa katika kibali hiki.
Aidha, taratibu nyingine za ajira zitaendelea kutekelezwa na Ofisi yako kwa kutoa barua za
ajira kwa wahusika na kuhakikisha wanapata mafunzo elekezi (Induction Course) mara au
kabla ya kupangiwa vituo vya kazi.

8. Kwa madhumuni ya kuratibu utekelezaji wa kibali hiki, unatakiWa kuwasilisha taarifa
ya utekelezaji katika kipindi cha miezi mitatu (3) kuanzia tarehe kilipotolewa kibali hiki



9. Nitashukuru kupata taarifa ya utekelezaji kutoka ngazi zote zinazohusika kwa ajili
, ya utaratibu na kumbukumbu za Ofisi hii.

Ibrahig B. Mahumi

Kny: KATIBU MKUU (UTUMISHI)

Nakala: Katibu Mkuu Kiongozi,
Ofisi ya Rais,
IKULU,
1 Barabara ya Julius Nyerere,
Chamwino,
S. L Po1102,
40400 DODOMA.

Katibu Mkuu,

Wizara ya Fedha na Mipango,
Jengo la “Treasury Square”,
S. L. P. 2802,

40468 DODOMA.

Katibu Mkuu,

Ofisi ya Rais,

Sekretarieti ya Ajira katika
Utumishi wa Umma,

a. L. P, 2320,

DODOMA.

Page 3 of 3



