

HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA

FURSA ZA BIASHARA NA UWEKEZAJI KATIKA WILAYA YA MUHEZA
Wilaya ya Muheza ina fursa za uwekezaji katika sekta mbalimbali za kiuchumi kama ifuatavyo;
· Viwanda
· Kilimo
· Ufugaji
· Uvuvi
· Utalii

1.VIWANDA:
Kuna maeneo na fursa ya uwekezaji wa viwanda vikubwa,vya kati,vidogo na vidogo sana katika shughuli za kuongeza thamani  mazao yafuatayo;
· Matunda- Machungwa,mapeasi,malimau na ndimu
· Viungo-   Muheza inaongoza kwa uzalishaji wa mazao ya viungo kama Karafuu,Pilipili manga,Iliki,Mdalasini
· Misitu-    Kuna mazao ya miti yam bao,miti ya urembo,miti ya kubeba mazao ya viungo na Mitiki
· Mkonge- kuna fursa ya viwanda vya kuchakata mkonge

2.KILIMO:
Muheza kuna ardhi ya kutosha na yenye rutuba kwa uzalishaji wa mazao yafuatayo;
· Kilimo cha karafuu
· Kilimo cha mdalasini
· Kilimo cha pilipili manga
· Kilkimo cha Iliki
· Kilimo cha machungwa
· Kilimo cha malimau
· Kilimo cha mkonge
· Kilimo cha ndizi kubwa (maarufu kama mkono wa tembo)

3.UFUGAJI:
· Kuna maeneo ya ufugaji wa ng’ombe na mbuzi wa maziwa na nyama
· Kuna maeneo ya Ufugaji mkubwa wa kuku wa mayai na nyama







4. UVUVI:
· Kuna fursa ya kiuchumi katika uvuvi wa Bahari kuu (Bahari ya Hindi) katika Kata ya Kigombe
· Kuna fursa ya kuwekeza katika mabwawa ya Samaki wa maji baridi
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5.UTALII:
· Fursa ya kuwekeza katika fukwe za Kigombe kama hoteli,michezo ya vyombo vya baharini,beach resorts
· Fursa ya kuwekeza katika utalii wa kiikolojia katika maeneo yenye uoto wa asili wa misitu ,vipepeo(wenye rangi za kipekee) ,vinyonga na maporomoko ya maji ya asili kwenye miamba.
· Utalii wa kihistoria katika shule na makanisa ya kwanza 

 KAULI MBIU YETU- MUHEZA MPYA, MUHEZA NA MAENDELEO
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