

MAWASILIANO

BARUA PEPE: shebomezasecondary2005@gmail.com

SIMU: 0714 419 800

KUMB. NA. S/S/S/V/04

S/S SHEBOMEZA,
S.L.P 45,
AMANI – MUHEZA.

14/12/2020

JINA LA MWANAFUNZI:

ANWANI YA MWANAFUNZI (S.L.P)

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA SHULE YA SEKONDARI SHEBOMEZA KWA MWAKA WA MASOMO 2021/2022

1.0. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Shebomeza kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ipo umbali wa kilomita 30 kutoka makao makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Muheza.

Usafiri wa basi kutoka mjini/makao makuu ya halmashauri ya wilaya unapatikana katika kituo cha mabasi cha Majani mapana kwa nauli ya shilingi 5,000/= kwa mabasi madogo ambayo ndio vyombo vikuu vya usafiri kwa bei nafuu.

Muhula wa masomo kwa mwaka 2021 utanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/02/2021.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. Sare za Wanafunzi

(i) Wavulana


- Suruali mbili (2) rangi ya ugoro
- Shati mbili (2) nyeupe zenye mikono mifupi
- Kiatu cheusi chenye kisigino na kamba
- Soksi nyeupe, mkanda mweusi wa suruali, sweta rangi ya damu yam zee.

(ii) Wasichana

- Sketi mbili (2) za rangi ya ugoro
- Shati mbili (2) nyeupe zenye mikono mifupi.
- Soksi nyeupe pea mbili na sweta yenye rangi ya damu yam zee.
- Viatu vyeusi pea mbili vyenye Kamba na kisigino cha kawaida.

MUHIMU

- ✓ Kwa wanaovaa hijabu watapewa maelekezo siku ya kikao cha wazazi.
- ✓ Usishone sare yoyote hadi hapo utakapopewa maagizo ya namna ya ushonaji siku ya kikao cha wazazi.
- ✓ Unaombwa kuhudhuria katika kikao cha wazazi tarehe 28/12/2020 katika shule ya sekondari Shebomeza


HEADMASTER
SHEBOMEZA SEC. SCHOOL
P.O. Box 43 AMANI - MUHEZA

3.0. SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha ina zingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yamefafanuliwa kwa mwandishi na utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni.

- (i) Heshimu kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.
- (ii) Hudhuria kikamilifu katika kila shughuli za shule ndani ama nje ya shule.
- (iii) Timiza kwa makini maandalizi ya jioni (Remidial/prepal preparation)
- (iv) Wahi katika kila shughuli za shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuripoti ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wote uwapo katika mazingira ya shule.
- (v) Tunza usafi wa mwili, mazingira na mali za shule.
- (vi) Vaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
- (vii) Zingatia ipasavyo ratiba ya shule.

4.0. MAKOSA YANAYOWEZA KUKUFUKUZISHA SHULE

- (i) Wizi
- (ii) Uasherati na ushoga
- (iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyaa; kama vile, sigara, mirungi n.k.
- (iv) Ubakaji.
- (v) Kupigana au kupiga.
- (vi) Kuharibu kwa makusudi mali za shule.
- (vii) Kudharau bendera ya taifa
- (viii) Kuoa au kuolewa
- (ix) Kupata/kusababisha na kutoa mimba.
- (x) Kugoma, kuchochea au kuvuruga amani na usalama wa shule.
- (xi) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (xii) Kutumia simu ya mkononi ndani nan je ya eneo la shule

MUHIMU

- Fomu ya matibu au afya ya mwanafunzi hapo chini ijazwe kikamilifu na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali na irudishwe kwa Mkuu wa shule kuthibitisha afya ya mwanafunzi husika.

PRESIDENT'S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MUHEZA DISTRICT COUNCIL
SHEBOMEZA SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TO: MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

Name of Student:

Please examine the above named student to ascertain his/her physical and mental fitness for Secondary School Education.

.....
HEADMASTER

MEDICAL CERTIFICATE:

(To be Completed by Medical Officer)

I have examined the above named with regard to:-

Eye-Sight

Hearing

Speech

Skin

Limbs

Venereal Diseases.....

Leprosy

Neuroses

Pregnancy

Other infectious diseases

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for admission.

Date **signature** **Stamp**